Thu Phát RF NRF24L01 2.4GHz 8Pin
Máy tính & Laptop > Thiết Bị Mạng > Bộ Phát Wifi || Thu Phát RF NRF24L01 2.4GHz 8Pin
  • Hỗ trợ xuất hóa đơn đỏ
Giới thiệu Thu Phát RF NRF24L01 2.4GHz 8Pin
Module sử dụng chip truyền RF NRF24L01+ từ hãng Nordic. Với nhiều cải tiến so với chip NRF24L01 cũ. Về tốc độ truyền, khoảng cách, độ nhạy. Bổ sung thêm pipelines, buffers, và tính năng Auto-Retransmit. Nhưng vẫn tương thích ngược với phiên bản cũ về cách sử dụng ...NRF24L01+ hoạt động trên dải tần 2.4GHz và sử dụng giao tiếp SPI, khoảng cách tối đa trong điều khiện không vật cản lên đến 100m. Module NRF24 tương đối dễ sử dụng, làm việc ổn định, giá thành thấp. Khoảng cách truyền xa, ít bị cản trở bởi vật cản (tường, cửa ...). Có thể truyền dữ liệu được 2 chiều.
Thông số kỹ thuật:
Điện thế hoạt động: 1.9V - 3.6V
Có sẵn anthena PCB
Truyền được 100m trong môi trường mở với 250kbps baud.
Tốc độ truyền dữ liệu qua sóng: 250kbps to 2Mbps.
Tự động bắt tay (Auto Acknowledge).
Tự động truyền lại khi bị lỗi (auto Re-Transmit).
Multiceiver - 6 Data Pipes.
Bộ đệm dữ liệu riêng cho từng kênh truyền nhận: 32 Byte separate TX and RX FIFOs.
Các chân IO đều chịu được điện áp vào 5V.
Lập trình được kênh truyền sóng trong khoảng 2400MHz đến 2525MHz (chọn được 125 kênh)